main_bannera

Dalilin da maganin ƙarancin man fetur na injin

A cikin aiwatar da aikin injin, idan matsin mai ya yi ƙasa da 0.2Mpa ko kuma tare da canjin injin da tsayi da ƙasa, ko ma ba zato ba tsammani ya faɗi zuwa sifili, a wannan lokacin yakamata a tsaya nan da nan don gano dalilin, don magance matsalar kafin a ci gaba. aiki, in ba haka ba zai haifar da konewar tile, cylinder da sauran manyan hatsarori.
Don haka, a cikin tsarin amfani da injin, dole ne mu mai da hankali sosai ga matsi na man fetur.

Yanzu an bayyana manyan dalilan da ke haifar da ƙarancin mai da kuma mafita kamar haka:

1. Rashin isashshen mai: idan man bai isa ba, zai rage yawan man da ke cikin famfon mai ko famfo ba tare da mai ba saboda shakar iska, wanda hakan zai haifar da raguwar man mai, crankshaft da bearing, silinda da piston talaka zai kara tsananta. lubrication da lalacewa.
Ya kamata a duba matakin mai a cikin kaskon mai kafin kowane motsi don tabbatar da isasshen adadin mai.

2. Idan zafin injin injin ya yi yawa, girman injin sanyaya injin ya yi tsanani, aikin ba shi da kyau ko injin ya yi yawa na dogon lokaci, ko lokacin samar da mai na famfon allurar mai ya yi latti, zai yi yawa. yana sa jiki ya yi zafi, wanda ba wai yana hanzarta tsufa da tabarbarewar mai ba, amma kuma cikin sauƙi yana sanya mai ya narke, wanda ke haifar da babban hasarar matsewar mai daga sharewa.
Ya kamata a cire sikelin a cikin bututun tsarin sanyaya;
Daidaita lokacin samar da man fetur;
Ci gaba da aikin injin ɗin akan ƙimar sa.

3. Famfon mai ya daina gudu: idan an yanke kafaffen fil na kayan tuki da tuƙi na famfon mai ko kuma maɓallin mating ɗin ya faɗi;
Kuma tsotson mai na waje zai fitar da kayan mai ya makale.Zai sa famfon mai ya daina aiki, matsawar mai kuma zai ragu zuwa sifili.Ya kamata a maye gurbin fil ko makullin da suka lalace;
Ya kamata a saita tace a tashar tsotsa na famfon mai.

4, fitowar mai na famfo mai bai isa ba: lokacin da izinin tsakanin mashin famfo mai da bushing, izinin tsakanin gear ƙarshen fuska da murfin famfo, izinin gefen haƙori ko izinin radial ya wuce abin da aka yarda. darajar saboda lalacewa, zai haifar da rage yawan man famfo, wanda zai haifar da raguwar matsin lamba.
Ya kamata a maye gurbin sassan da ba su da juriya a cikin lokaci;
Niƙa saman murfin famfo don dawo da sharewa tare da ƙarshen gear fuska zuwa 0.07-0.27mm.

5. Ƙaƙwalwar crankshaft da ƙyalli mai dacewa yana da girma da yawa: lokacin da ake amfani da injin na dogon lokaci, crankshaft da haɗin sanda mai haɗawa ya karu da hankali a hankali, don haka ba a kafa ma'aunin mai ba, kuma matsin mai yana raguwa.
An ƙaddara cewa lokacin da rata ya karu da 0.01mm, matsa lamba mai zai ragu da 0.01Mpa.
Za'a iya goge ƙugiya kuma za'a iya zaɓar sanda mai haɗawa da girman daidai don maido da izinin dacewa zuwa ma'aunin fasaha.

6, mai tace mai ya toshe: lokacin da aka toshe mai saboda tacewa kuma ba zai iya gudana ba, ana buɗe bawul ɗin aminci da ke kan gindin matatar, ba za a tace mai ba kuma kai tsaye cikin tashar mai.

Idan an daidaita matsa lamba na buɗaɗɗen bawul ɗin aminci da yawa, lokacin da aka toshe tacewa, ba za a iya buɗe shi cikin lokaci ba, don matsa lamba na famfon mai yana ƙaruwa, ɗigon ciki yana ƙaruwa, samar da mai na babban hanyar mai. yana raguwa daidai gwargwado, yana haifar da raguwar man mai. Koyaushe kiyaye tsaftataccen tace mai;
Daidai daidaita matsa lamba na buɗewa na bawul ɗin aminci (gaba ɗaya 0.35-0.45Mpa);
Canja wurin bazara na bawul ɗin aminci ko saman mating na ƙwallon ƙarfe mai niƙa da wurin zama don dawo da aikin sa na yau da kullun.

7. Lalacewa ko gazawar bawul ɗin dawo da mai: Domin kiyaye matsin mai na yau da kullun a babban hanyar mai, ana samar da bawul ɗin dawo da mai a nan.
Idan mai dawo da bawul spring ya gaji kuma ya yi laushi ko kuma ba a daidaita shi ba, an sawa saman wurin zama na bawul da ƙwallon karfe ko makale da datti kuma an rufe shi da sauƙi, adadin man zai sake karuwa sosai, kuma matsa lamba mai na babban. hanyar mai shima zai ragu.
Ya kamata a gyara bawul ɗin dawo da mai kuma a daidaita matsi na farawa tsakanin 0.28-0.32Mpa.

8, radiator na mai ko ɗigon mai: ɗigon mai injin ƙazantacce ne, kuma zai sa ƙarfin man ya ragu.
Idan datti ya toshe bututun, hakanan kuma zai rage kwararar mai saboda yawan juriya, wanda hakan zai haifar da raguwar karfin man.
Ya kamata a fitar da radiyo, walda ko maye gurbin, kuma ana iya amfani da shi bayan gwajin matsa lamba; Share dattin bututu.

9, gazawar ma'aunin matsa lamba ko toshewar bututun mai: idan ma'aunin ma'aunin ya gaza, ko kuma daga babban tashar mai zuwa bututun mai saboda tara datti da kwarara ba su da santsi, matsawar mai zai ragu sosai.
Lokacin da injin yana jinkiri a cikin ƙananan gudu, sannu a hankali kwance haɗin haɗin tubing, ƙayyade wurin da ya dace daidai da yanayin da man fetur ke gudana, sannan a wanke bututun ko maye gurbin ma'aunin matsa lamba.

10. An toshe kwanon tsotson mai, wanda ke haifar da ma'aunin ma'aunin ma'aunin yana tashi da faɗuwa.
Gabaɗaya darajar ma'aunin ma'aunin mai yakamata ya zama mafi girma a cikin babban ma'aunin fiye da ƙaramin ma'aunin, amma wani lokacin za a sami yanayi mara kyau.
Idan man ya yi datti sosai kuma yana danne, yana da sauƙi a toshe kwanon tsotson mai.Lokacin da injin ke gudana a cikin ƙananan gudu, saboda tsotson mai na famfo mai ba shi da girma, babban tashar mai na iya kafa wani matsi, don haka yawan man fetur ya zama al'ada;
Amma idan aka yi amfani da na'urar tukin mai da sauri sosai, za a rage yawan man da ake sha a cikin famfon mai saboda yawan juriya na mai tsotsa, don haka ma'aunin ma'aunin mai yana raguwa saboda rashin isasshen mai a cikin babban mai. wucewa.A tsaftace kwanon mai ko a canza mai.

11, alamar mai ba daidai ba ne ko ingancin bai cancanta ba: nau'ikan injin dole ne su ƙara mai daban-daban, ƙirar iri ɗaya a yanayi daban-daban kuma yakamata a yi amfani da nau'ikan mai daban-daban.
Idan alamar da ba ta dace ba ko da ba daidai ba, injin zai yi aiki saboda dankon mai ya yi ƙasa sosai kuma yana ƙara ɗigo, ta yadda ƙarfin mai ya ragu.
Ya kamata a zaɓi mai daidai, Kuma tare da canje-canje na yanayi ko yankuna daban-daban don zaɓar mai da kyau.
Haka kuma, injinan dizal dole ne ya zama man dizal, ba man fetur ba.


Lokacin aikawa: Afrilu-23-2023